8 về game có sự thay đổi về cách chơi mg ss15

Thảo luận trong 'Hà Nội' bắt đầu bởi nghiahy, 15/5/22.

1. tóm tắt sau 1 tháng chơi mg bản ss15 như sau
    1. 1> cái đầu tiên là point , khác với ss12 thì bản ss15 này có kiểu tăng point bảng ( C ) có sự thay đổi . Ví dụ như bản ss12 ae cứ auto maxx ene để tăng dame thì bản ss15 này ae chỉ cần tăng bất kỳ chỉ số nào nó cũng lên dame , nếu ae theo mg Chiến thì cứ maxx ( VIT ) sau đó là ( AGI ) còn str lên tăng 3k hoặc 10k thôi cũng được và mg Phép thì cũng có khác một chút là ưu tiên tăng ( ENE ) hơn vì nó còn phụ thuộc vào chỉ số sát thương phép , đấy là dành cho ae ít point vì mg mình cũng ít point ....:D
    2. 2>về trang bị , nếu ae quen chơi phiên bản ss12 thì hay quen dùng mặc đồ thần nhất , riêng cái này thì set gaion thì là số 1 . Riêng bản ss15 này tôi khuyên ae vẫn lên sử dụng đồ thần thay vì chọn mua đồ full hay kiếm set ghẻ thánh thần . Lý do rất dễ hiểu vì hiện tại mg yếu đi rất nhiều so với bản ss12 ae ạ
    3. 3> vũ khí , riêng tôi có cái cảm nhận rất thất lạ lùng vì đôi khi còn cho là lỗi game . Tôi có mua 1 kiếm thánh thần và thuê 1 gậy thánh thần khi đem so sánh với nhau thì có sự ngớ ngẩn thế này . Mặc dù có cộng full bảng skill mt3 Phép cho gậy thì dame của nó vẫn thua gần như bằng dame với cầm kiếm . Kiểu như ss15 MG phế quá bác fan dìm nó lên cho ae cầm Kiếm để cho nó rẻ túi tiền các dân chơi phái tóc đỏ thì phải =)) .
    4. Chốt lại mg bản ss15 chỉ làm cảnh thôi hoặc train cày cuốc chờ lên ss16 . Riêng ae vẫn còn lăn tăn tại sao gậy nó tăng sát thương phép cao hơn kiếm phép mà dame lại nhỏ thì tối mai tôi sẽ làm 1 video ngắn để chứng minh chứ ko để ae mất tiền oan mua gậy to về cho tốn bạc .:-@
    5. Đây là video dẫn chứng so sánh kiếm và gậy thánh thần .

Last edited: 15/5/22
    oacoac, dungthuy28Be*KhocNhe đã thích.
  2. Hóng ae làm 1 bài như này về DK :D

3. cũng cần 1 bài phân tích về DK

4. dk cũng thế thôi ae ạ , nhưng DK lên max vit với AGI . mình cầm DK 140k point tăng max STR thì ít máu , tăng max VIT thì giảm dame , kết luận lại ae ít point ko thể full 4 cột thì lên tăng max VIT còn ENE AGI STR chia đều cho nhau là tốt nhất .

casau124Be*KhocNhe đã thích.
  5. Mong ae ra video tésst so sánh giữa gậy và kiếm :D

6. Có sự tìm hiểu nhưng cần thêm video dẫn chứng

7. e8WhrdXbq8xM
    E có video so sánh rồi đó 2 bác :D

8. à, sao lướt điện thoại ko thấy mục video nhỉ

dungthuy28 thích bài này.
  9. E chèn trên bài post đó bác

10. có dk làm phát video về dk để ae tham khảo ss15 bạn

11. Cái này thì Gậy TT ko có dòng 2% nên cũng là 1 lý do dame thấp hơn. AE cho xem bộ Gaion của ae xem nào?

12. Lúc đầu chưa có chắc thớt mới Up thêm lên ae ah. Tôi lúc đầu cũng ko thấy mà. Xong bây giờ thì thấy rồi

13. Mà sao gậy TT tăng 145% Ma lực mà dame lại thâp hơn kiếm TT có 105%. Bó tay.com luôn

14. Anh em có gậy giác đấu và bá vương kiếm cùng mệnh kiếm không? Nếu có làm video so sánh 3 vũ khí này cho mình tham khảo nhé. Thank ae!

15. đổi tộc cái adm lại tăng dame MG ngay ấy mà đời là vậy, lúc yêu mến MG nhắn mòn phím adm cũng kệ chỉ bọn le gùn là nó xin cái j cũng dc thôi

16. ae xem video này nè, fun poi fun 25 lửa toàn linh hồn ssk giết còn ko nổi con DL DK ghẻ, gửi cho ADM xem adm cũng chỉ im lặng. bọn Lé gùn nó mà có MG tốp như con ambulance RW vậy thì nó tăng dame trong nốt nhạc

nghiahy thích bài này.
  17. 3 thứ vk ấy ném đi bạn , đắt dame còn thua xa vk thánh thần ghẻ . Nếu đeo vào tay trái thì nó thêm thuộc tính ngọc socket thôi

dungthuy28 thích bài này.
  18. bác nói thế nào ấy , e thấy dl top zeus bem mg bác có chết đâu .

Nhật Thăng thích bài này.
  19. dk nó cũng như thế ae , dk cũng ko có đồ j để test . nếu ae dưới 150k point thì ưu tiên train thì tăng max str và ene còn pk thi max vit xong tăng tiếp 45k agi trở lên .

20. Dòng hoàn hảo gậy thì tăng HP , kiếm thì tăng 2% .